Car-Dance รับติดตั้ง ระบบ Air suspension , ถุงลม , Hydraulics , ไฮดรอลิค , Lowrider 081-344-2176

Please login or register.

Login with username, password and session length
Advanced search  

News:

ยินดีต้อนรับเข้าสู่บอร์ดใหม่ของ Car-Dance
รับสมัครสมาชิกใหม่เหมือนเดิมแล้วนะครับ!!

ประกาศรับสมัคร STAFF สนใจคลิก
สมัครสมาชิก กดที่นี่
เจ้าสำนักพี่หมู Car dance ได้ที่เบอร์ 081-344-2176

Author Topic: ไนซาฟารี เชียงใหม่  (Read 3202 times)

mickyzus

• Staff
  • โฟสเก่งเหรียญทอง
    • View Profile
    • comMODERN
ไนซาฟารี เชียงใหม่
« on: มีนาคม 21, 2011, 01:30:47 AM »

เก็บรูปมาฝากครับ สำหรับทริป เชียงใหม่ สวนสัตว์  กล้อง EOS 60D

ถ่ายไว้เยอะ เอาขึ้นแค่นี้ก่อนนะครับ ^^ สำหรับใครที่ยังไม่เคยไป แนะนำเลยครับว่าน่าเที่ยว ค่าตั๋ว 250 / ผู้ใหญ่ เด็ก 150 คุ้มดีครับ

มีสัตว์หลายชนิดที่ยังไม่เคยเห็น ไปที่นี่ รับรองได้เห็นแน่ครับ มีไกด์อธิบาย ไปตลอดทาง

« Last Edit: มีนาคม 21, 2011, 01:34:03 AM by mickyzus »

phan cityDAD

• โฟสเก่งเหรียญทอง
  • **
Re: ไนซาฟารี เชียงใหม่
« Reply #1 on: มีนาคม 21, 2011, 09:40:44 AM »

คัมรี่ by คาร์แดนซ์ ทั่วไทยจิงๆคับ  ยอดๆๆๆๆ
แต่งรถด้วยใจรัก  จะทำให้เป็นสุข
แต่งรถอยากเอาชนะ  จะทำให้เป็นทุกข์

binebeetleV-DUB

• โฟสดีมีสาระ
  • **
  • เป็นตัวเองดีที่สุด
« Reply #2 on: มีนาคม 21, 2011, 02:48:32 PM »

ฝีมือครับ ภาพสวยมากเลย
จีบหญิงก็แต่งรถ อกหักก็แต่งรถ เหงาก็แต่งรถ สัจธรรมของคนรักรถ
                             "CAR DANCE"ชื่อนี้ไม่มีเลี้ยงไข้

groOmfore

• ป้ายแดง
  • *
  • [url=http://email-verify.my-addr.com/online-email-list-verification-tool.php]email list verification[/url]
« Reply #3 on: ธันวาคม 01, 2011, 07:31:02 AM »

ร้าน Club N เชียงใหม่ อยู่ตรงเส้นทางที่จะไป สภ.ช้างเผือกก่อนถึงร้านกาแฟดอยช้างซ้ายมือ บรรยากาศโอเคนะครับ เป็นร้านเล็กๆ สบายๆ

groOmfore

• ป้ายแดง
  • *
  • [url=http://email-verify.my-addr.com/online-email-list-verification-tool.php]email list verification[/url]
« Reply #4 on: ธันวาคม 03, 2011, 02:14:47 PM »

เปลี่ยน font ใหม่ ... หวังว่าน่าจะโอเคขึ้น
สำหรับผู้สูงอายุค่ะ

Naiskibiciake

• ป้ายแดง
  • *
« Reply #5 on: มกราคม 30, 2012, 11:48:11 AM »

หลังจากที่ผมเข้าถึงเจ้าไอซี 3875 ทำให้ผมได้แนวคิดใหม่ ๆ เรื่องของโลกอีเลคทรอนิกเยอะมากพอสมควร ทำให้ผมได้เรียนรู้ว่า ทุกสิ่ง ทุกอย่างที่เกิดมาบนโลกใบนี้ หากเราทำอะไรโดยไม่ศึกษาหาความรู้จากแก่นแท้ของสิ่งเหล่านั้นแล้ว เราก็รู้แบบปู ๆ ปลา ๆ ทำไปตามเรื่อง โดยไม่มีจุดมุ้งหมาย หวังเพียงให้สิ่งที่เราทำเสร็จก็เป็นพอกัน
   ความจริงมนุษย์ทั้งโลกก็เป็นเหมือนที่ผมเป็นคือ  เพียงแต่กสร้างเพื่อความยากให้สนองต่อกิเลจของตัวเอง ทำเสร็จก็จบกัน
   แต่สำหรับไอมป์ 3875 ผมทำมาทั้งหมดร่วม 30 เครื่อง ก็คิดว่าไม่ใช้น้อยเลย ใช้เวลา ทุน และความทุ่มเท กว่าจะเห็นเครื่องต้นแบบ ไม่ง่ายเลย ผมว่าเอาสตังค์ ที่ซื้ออุปกรณ์ ตั้งแต่ทำแอมป์ตัวนี้มา 2 ปี เศษ ๆ สามารถซื้อเจ้าเกนการ์ด มาฟังได้เลย เพราะผมหลงทางมาตลอด ซื้ออุปกรณ์ มาทดลองมากมาย อะไรว่าดี ซื้อมาหมด ไม่ว่าของที่มีในบ้านเรา หรือ ของต่างประเทศ ก็ไปแสะแสวงหาซื้อมา แต่ก็ไม่ประสบความสำเร็จสักที
   นี้เป็นการเดินหลงทางของผม กว่าจะถึงบางอ้อ ก็ใช้เวลาไปนานแล้ว

Naiskibiciake

• ป้ายแดง
  • *
« Reply #6 on: กุมภาพันธ์ 10, 2012, 03:32:50 AM »

เมื่อวานผมทิ้งท้ายเรื่องอุหภูมิของ ไอซี 3875 ไว้ ว่า เราต้องหาจุดเหมาะสมของอุณหภูมิอย่างเหมาะสมให้กับไอซี ไอซีถึงจะทำงานมีเสถียร

เป็นครั้งแรกที่ผมเริ่มเกิดความท้อใจเพราะไอซี 3875 จบชีวิตไปถึง 7 ตัว ผมนั่งถามตัวเองว่าจะบ้าต่อไปอีกมั๊ย เพราะขณะนี้เหลือไอซีที่ทำงานได้เพียงตัวสุดท้ายแล้ว อย่าลืมว่า ไอซี 3875 หาซื้อยากพอสมควรช่วง เมื่อร่วม ๆ 2 ปี ที่ แล้ว ผมไปพบไอซี 3875 ที่ร้านขายอะไหล่ในโคราช ซึ่งเป็นร้านเก่าแก่ มีไอซี 3875 เพียง 12 ตัว เท่านั้น และผมก็เหมามาหมดทั้ง 12 ตัว แล้ว และใช้งานไปแล้ว 4 ตัว ก็เหลือเพียงตัวเดียว แล้วจะไปหาที่ไหนกันเล่า ถามตัวเอง ผมนึกถึงน้องท่านหนึ่ง แกเล่นไอซี 3875 นานแล้ว ก็เลยถามว่าพอมีแบ่งให้สักคู่มั๊ย คำตอบก็คือ แกเหลือตัวเดียว ผมเลยขอมาเป็นคู่ เพื่อทำการทดลองต่อไป
  ก่อนที่ไอซี ตัวที่ 7 จะจบชีวิต และก่อนไอซีจะหยุดทำงาน ผมสังเกตุเสียงก่อนหน้านั้น เสียง ดีทีเดียว และหลังจากนั้น อีกประมาณ ร่วม 1 เพลง ไอซีจะเริ่มหยุดทำงาน ผมสงสัยว่า ณ จุด ๆ นั้น ไอซีมีอุณหภูมิเท่าไร เมื่อเอามือไปแตะที่ตัวไอซีเท่านั้นแหละครับ สดุ้งโหยงเลย ร้อน ๆ ครับ ร้อนจริง ๆ เสียด้วย มิน่าเล่า เจ้าไอซีถึงได้สิ้นชีวิต ด้วยน้ำมือผมเอง แบบว่าไม่ควรจะจบชีวิตแบบง่าย ๆ แบบนี้
  เอาล่ะพอรู้เขา รู้เรากันบ้างแล้วว่า เหตุบกพร่องอยู่ที่ผมเอง เพราะเจ้าแผ่นระบายความร้อน มีเนื้อที่ไม่พอ แถมยังเปิดเพลงดังกว่า 12 นาฬิกา มันจะเหลือหรือ เจ้าไอซีเอ๋ย ผมยังคาใจอยู่ว่าช่วงที่ไอซีจะตัดการทำงานนั้น เสียงดี ใจจริงผมไม่อยากไปแก้ไขเจ้าแผ่นระบายความร้อนเลย เพราะรู้แล้ว ณ ตรงนี้ว่าไอซี ให้เสียงน่าพอใจผมมาก นั่งคิดอยู่ 2-3 วัน จึงหาทางแก้ไข โดยใช้แผ่นระบายความร้อนเดิม แต่ต้องเพิ่มพื้นที่ระบายความร้อนให้ไอซี อีกหน่อย หน้าจะหนีการอยุดทำงานไปจาก 2-3 ชั่วโมง ที่กล้าทำแบบนี้ เพราะไอซีทั้งคู่ ภาษาแถว ๆ บ้านผม เค้าเรียกว่า "โสทิ่ม" ก็คือ ได้ก็เอา ไม่ได้ก็เสียไปซะ ว่ายังงั้นเถอะ

cocore

• มือใหม่หัดขับ
  • **
« Reply #7 on: กุมภาพันธ์ 28, 2013, 06:33:25 PM »

;D  สวยมากๆเลยนะครับดีจริงๆ
ชุดนอนไม่ได้นอน ชุดชั้นใน ชุดนอนซีทรู sexy   จีสตริง เซ็กซี่ สำหรับsexที่ไม่น่าเบื่อ

Page created in 0.111 seconds with 22 queries.